tuvanatbx@gmail.com


Tư vấn an toàn bức xạ » Tư vấn về quy định hiệu chuẩn thiết bị đo hạt nhân có phải làm không?

Tư vấn về quy định hiệu chuẩn thiết bị đo hạt nhân có phải làm không?-together2s.com
Tư vấn về quy định hiệu chuẩn thiết bị đo hạt nhân có phải làm không?

Mô tả ngắn:Tại khoản 1, Điều 3, Nghị định số 07/2010/ND-CP ngày 25/1/2010 có quy định “Tổ chức, cá nhân sử dụng thiết bị thuộc danh mục thiết bị ghi đo bức xạ, thiết bị bức xạ, thiết bị hạt nhân phải kiểm định, hiệu chuẩn phải thực hiện việc kiểm định, hiệu chuẩn trong các trường hợp sau: a. Trước khi đưa thiết bị vào sử dụng, b. Theo định kỳ, c. Sau khi lắp đặt “


Chi tiết:
 Như vậy chỉ các thiết bị thuộc DANH MỤC phải kiểm định, hiệu chuẩn mới phải làm.
 
Thông tư  Số: 27/2010/TT-BKHCN ngày 30-12-2010, Điều 4 về Kiểm định, hiệu chuẩn các thiết bị ghi đo bức xạ, hạt nhân và thiết bị  bức xạ. Đưa ra DANH MỤC các thiết bị phải kiểm định, hiệu chuẩn ở PHỤ LỤC.
 
Tại phụ lục thì 5 mục thiết bị cần hiệu chuẩn, kiểm định, không có thiết bị chứa nguồn Cs-137 để đo mức của mình.
 
Để biết thêm chi tiết liên quan về chi phí, dịch vụ: vui lòng liên hệ: 0976 275 983/ 0941 88 99 83 hoặc email: tuvanatbx@gmail.com - Mr. Hoàng Anh Quý!

Dịch vụ xem nhiều

Những điều cần biết cơ bản về an toàn bức xạ cho máy phát tia X công nghiệp.

Dịch vụ mới đăng

Những trường hợp không cần người phụ trách an toàn bức xạ.

Liên hệ với chúng tôi

CÔNG TY TNHH TƯ VẤN & CHUYỂN GIAO CÔNG NGHỆ TIÊN TIẾN

VP 413, tòa nhà Dreamland Bonanza, số 23 Duy Tân, phường Dịch Vọng Hậu, Cầu Giấy, Hà Nội

Hotline(24/7): 097 627 5983/ 0941 88 99 83

blogger LinkedIn Twitter Facebook